1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

A1 đâu rồi, anh em ơi!

Thảo luận trong 'Niên khóa 2006-2009' bắt đầu bởi hoai.vp092, 15/5/10.

1. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

Mới ngày nào còn chung mái trường mà giờ này mỗi đứa mỗi nơi rồi, anh em A1 hãy trở về chốn cũ đi, cùng nhau xây dựng trường mình nha!

Last edited by a moderator: 4/4/11
  2. vanlinh.khtn

vanlinh.khtn Vice Admin

Thằng Hoài này làm ăn tệ quá. Không giới thiệu kĩ càng gì hết!
    Topic này là dành cho những anh em học 12A1 niên khoá 06-09, mới xa Quảng Ngãi thân yêu năm đầu tiên.
    Riêng mình : Nguyễn Văn Lĩnh, đang học tại ĐH KHTN TPHCM, đang ở Thủ Đức, tại 1 khu trọ ổ chuột nào đó. Anh em nào lớp mình hoặc bạn bè quen biết vào đây điểm danh cái. Lâu rồi ít gặp đứa nào tao buồn quá!
    Không biết bây giờ trường mình ra sao rồi nhỉ?

Chỉnh sửa cuối: 16/5/10
  3. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

Thì biết oy còn gì! Hoài rồi mà, học 12A1, Nguyễn Vũ Hoài, Được chưa?

4. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

mà hình Như là sai oy, còn nh em 12A1 ở Quảng Ngãi nữa chứ!

5. thuongdt

thuongdt Guest

6. xu_k@1

xu_k@1 New Member

mày làm en vừa thôi nghen Thin, web trường mà cũng quảng cáo blg đc nữa, coi chừng bị ban nick vì tội xì pam h :cuoinhamhiem:

7. vanlinh.khtn

vanlinh.khtn Vice Admin

Ha ha lâu rồi mới thấy cái logo lớp mình tao vẽ. Mà tao tự nhiên cảm hứng hồi đó làm bậy bạ được cái logo đó bây giờ thấy cũng hay chứ bình thường tao vẽ trên máy vi tính đâu được!

8. thanh-bình

thanh-bình New Member

hehe, tao tham gia nữa :20_003:

9. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

thế thì tốt, kêu gọi anh em nữa nha!

10. thuongdt

thuongdt Guest

A1-Kỉ niệm 1 năm Buổi học cuối cùng 20/5

Hẹn nhau sau hai kỳ thi nhé! Ừ, hẹn nhau! Cố lên nhé! Giữ lại cánh
    phượng này. Kỷ niệm đấy. Mai này vào đại học rồi chớ có quên! Ừ, không
    quên. Trường đó! Thầy cô đó! Phượng ơi! Ve sầu ơi! Hát lên đi, đốt cháy
    đi….

Giữ lại nhé bạn tôi ơi, những khoảng trời ký ức không vị kỷ nhỏ nhen,
    chỉ là những cánh phượng hồng thoáng bay nhẹ trong gió chiều. Mười hai
    năm. Dù vui hay buồn, đó cũng là một quãng đời của con người. Quãng đời
    mà ta còn hạnh phúc khi được gọi bằng hai tiếng thiêng liêng …. “học
    trò”.

Những đốm phượng cuối mùa nở muộn, vẫn đỏ rực giữa mênh mông màu xanh
    của lá. Chúng lung linh và đẹp lạ lùng. Ơi, những bông phượng đỏ, biết
    chăng, mười hai năm vừa qua….

Những nỗi niềm chưa kịp thổ lộ, những chút giận hờn chưa kịp cho qua. Và cả những lời hứa xa xăm, những niềm tin bất tận, để rồi chúng ta cùng nhau chung bước qua chặng đời với 2 kỳ thi quyết định con đường tương lai của chính bản thân mình, nơi mà ta sẽ phải tự vượt qua, tự lo cho chính mình.

Tuổi học trò trôi qua trong tôi với nhiều nỗi niềm nuối tiếc, những từ giá như, nếu như... cứ mãi văng vẳng bên tai mỗi khi lặng nhìn những áo dài phất phơ giữa đường thành phố, hay cả những bộ đồng phục nữ sinh. Ôi sao mà ta nhớ quá!

Rồi bạn bè, từ giã quê hương với những lời hứa hẹn gặp nhau giữa lòng Saigon, nhưng sao khó quá. Giờ đây mỗi đứa mỗi nơi, và dường như cuộc sống trước mắt đã tạo ra được sự hình dung về tương lai, sự tất bật, sự thành công...

Mùa hè đã về ngay trước mắt, cái nóng rạo rực khắp trong lòng. Ta lang thang trên những con đường đầy cây xanh bóng mát trong trường, tiếng ve ngân lên xối xả, làm lòng ta xao xuyến bồi hồi. Nhưng dường như thiếu một điều gì đó giữa miền đất nhộn nhịp này. Phải chăng...

Ơi, những bông phượng đỏ, biết chăng, mười hai năm vừa qua….

<object width="480" height="385"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/OuwOjLSiegw&hl=en_US&fs=1&"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/OuwOjLSiegw&hl=en_US&fs=1&" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="480" height="385"></embed></object>
    (lấy ý của theoyeucau)

Last edited by a moderator: 14/6/10
  11. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

trời ơi, nhớ lớp, nhớ trường, nhớ quê hương quá!

12. Đức Trang-405T

Đức Trang-405T New Member

:20_003:Mình nè!
    Tên:Nguyễn Đức Trang
    Hiện đang là Sinh Viên của UEL-ĐHQG (hàng xóm KHTN)
    Lâu oy không đi họp lớp nhớ wa à!Thương nói đúng đó tự nhiên hè về ...trong lòng bâng khuâng một nỗi nhớ!nhất là nghe ve kiêu(không thấy phượng nở):21_002:,xao xuyến và nhớ...một phút nghĩ ngợi khi nghe ve kiêu (không biết năm ngoái mình đang làm gì nhỉ...và nghĩ 1 tý là bùn vì sắp chia tay...)
    It bữa về quê đi họp lớp đi,tui ưng họp lớp wa di!!!
    ps:điểm danh đấy đủ chứ mắc công bạn Lĩnh nhà A1 mình nhắc nhở như Hoài nữa!!!:cuoihaha::choangvang::choangvang:

13. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

nay lại có thêm một thành viên nữa rồi, mừng quá!
    chào Trang nha!

14. xu_k@1

xu_k@1 New Member

oh bà Trang kìa, lâu quá hen, hè zề en nhậu nghen, wa 2pic offline book vé nha :17_002:

15. thehieu_2526

thehieu_2526 Member

thành viên mới xin điểm danh
    Nguyễn Thế Hiếu , ĐH Luật TPHCM

16. xu_k@1

xu_k@1 New Member

chào đồng chí huynh yêu vấu, cố gắng kêu gọi mọi ng tham gia web trường nha :20_003:

17. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

Đồng bào kêu gọi lớp trưởng nha!
    lâu oy mà không thấy nó zô gì cả!

18. Đức Trang-405T

Em xu-k@1 Hồng Anh phải hem?Vui wa , lâu lơ lâu lắc lun,chắc chắn oy tui phải book vé về quê ăn nhậu chứ!keke
    Vì sự nghiệp ăn nhậu của nhà A1 mình vĩ đại!!!Bravo bravo!!!Vô đối vô đối
    Mong các anh em phải về và tụ hộp ăn nhậu đầy đủ(có dẫn người ấy về càng tốt trình làng lun)!!!Để Đại Hội Đồng A1 chấm và khám xét!hô hố ...hô hố

19. Đức Trang-405T

I wen chào mừng Hiếu nha!Mong các thành viên lớp A1 mình càng gắn kết hơn nữa nhoa!

20. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

?
    chị này sao nói ăn nhậu hoài ko biết, thôi ko nói chuyện en nhậu nữa nha, nói ra thèm quá!