1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

B1 có cái này hay lắm!

Thảo luận trong 'Thôn làm quen kết bạn' bắt đầu bởi khieu12b1, 20/3/10.

1. khieu12b1

khieu12b1 New Member

Liệu ở lứa tuổi của những cô cậu học trò cấp 3 như chúng ta đã có đủ tự tin để nói đến hai chữ "tình yêu " hay chưa? Nếu có thì liệu những suy nghĩ về hai chữ kì diệu ấy có đủ chín chắn hay chưa? Đã bao giờ bạn ngồi nghiêm túc và nghĩ về vấn đề : yêu ở tuổi học trò,có nên hay không , đúng hay sai?
    Theo các bạn thì tình yêu tuổi học trò đã thật sự là tình yêu hay chưa hay chỉ là 1 tình cảm chợt đến rồi chợt đi? Theo tôi thì tình yêu ở tuổi học trò không hẳn là xấu nhưng cũng không phải là tốt đẹp chủ yếu là đừng quá nhẹ dạ cả tin để chuốc hoạ vào thân...hãy để cho tình cảm luôn ngây thơ mãi mãi là tình cảm đẹp.Tôi nghĩ mình đừng nên dại gì lại vội vàng đâm đầu vào tình yêu mà khước từ những tình bạn lung linh, trong sáng, vấn đề là chip chỉ sợ sau khi bị chối từ tình cảm, đối phương sẽ không còn muốn nói chuyện với mình nữa, giờ đây thì tình bạn mất và tình yêu thì cũng không còn...tuy nhiên có những mối tình đẹp nhưng cũng có không ít những mối tình để lại nỗi đau, vậy nên hay không nên yêu ở lứa tuổi này? Gia đình, thầy cô phản đối, chưa kể bạn bè bàn tán..., còn tâm sinh lý chưa phát triển đầy đủ... vô vàn những khó khăn => không yêu là tốt nhất, làm bạn thân là lựa chọn số 1 của mình ^^, đứa nào không thích thì biến bởi vậy xưa giờ mình vẫn trong sáng không bồ bịch gì hết
    Nói vậy thì mình cũng không hẳn là phản đối tình yêu tuổi học trò nhưng chủ yếu phải biết quyết đoán, chín chắn và suy nghĩ thật kĩ trước khi nói lời yêu ^^
    Theo ý kiến mọi người như thế nào, hãy cùng thảo luận nhá
    :D

Last edited by a moderator: 18/4/10
  2. kjn_1mj[b4]

kjn_1mj[b4] New Member

loi` noi' xao.

Đối với tôi kể từ hồi 3 năm về trước cuộc sống của tôi đã không còn gì là ý nghĩa nữa tôi cứ sống và trải qua mọi ngày như nó chẳng có gì thay đổi. Nhiều lúc tôi đã không biết mình đang sống vì cái gì khi mọi thứ đã mất đi từ bạn bè cho đến người yêu. Tôi biết tất cả là do tôi nhưng tôi thấy không đáng tại sao tôi lại phải chịu đựng như vậy. Bây giờ mỗi ngày trôi qua tôi cố gắng tìm kiếm 1 cái gì đó để cầu mong cho mình sẽ tìm được niềm hạnh phúc dù cho nó có là nhỏ nhoi nhưng sao đau lòng quá. Tất cả chỉ lừa dối thôi chỉ toàn đem đến cho tôi nỗi đau buồn. Trái tim tôi lại 1 lần bị dao đâm vào có ai hiểu được rằng tôi đang phải cố gắng để quên đi anh nhưng dường như càng muốn quên anh tôi lại càng hận bản thân mình vì quá ngu ngốc nên giờ phải gánh chịu cái nỗi đau này.
    :cau:

3. tuoitho102

tuoitho102 New Member

Ui. nghe bạn nói mà thấy tội sao í. Cuộc sống ko tồi tệ quá thế đâu. Chắc tại bạn ko để ý đến hạnh phúc trước mắt thui. Nhưng dù sao cũng chúc bạn vui vẻ

Chỉnh sửa cuối: 25/3/10
  4. supernova

supernova New Member

không nỗi đau nào là không thể vượt qua, mọi chuyện đều có cách giải quyết, bạn hãy vui vẻ, cuộc đời do chính ta quyết định

5. xuanviet15

xuanviet15 Moderator

noi hay lam em!!!!!!!!!!!!!!

6. Khong co gi that bai tat ca chi la thu thach.

7. bachukiphong

bachukiphong New Member

uhm

Uhm.đúng là chủ đề này cũng rất hay. Nhưng trước khi anh thảo luận với em (khièub1), anh muốn hỏi em là hình như anh có cảm giác như em vừa trải qua một cuộc tình nào đó đúng hok? hay e đang để ý một ai đó nhưng người ta không đồng ý. người ta không nói chuyện với em. Hay tại suy nghĩ của em vẫn còn chưa chín chắn?theo anh nghĩ thì để trả lời cho câu hỏi yêu ở tuổi học trò có nên hay không? thì phụ thuộc vào rất nhiều khía cạnh lắm. Anh ví dụ như có thể vì hoàn cảnh phải bon chen kiếm sống, mà người ta có sự trải nghiệm thực tế ngay từ nhỏ. Qua đó, cách nhìn nhận tình yêu cũng có sự trưởng thành hơn. Hay là giả sử người tachơi với nhau từ thuở nhỏ nên lên cấp 3, hai đứa nảy sinh tình cảm với nhau....Và thực tế thì một khi có tình cảm rồi thì khó lòng mà giữ kín được. và nó ảnh hưởng rất nhiều đến việc học tập,đi chơi...thì anh hỏi lúc đó em phải làm thế nào?liệu em có đủ bản lĩnh để dám nói không đâm đầu vào tình yêu hok?Rồi mai này khi em lớn lên, em bik rằng bạn ấy đã có bạn trai,thì lúc đó anh hỏi em, em có hối hận hok?em hối hận rằng tại sao trước kia mình không nói? để cho cái thằng kia nó nói trước,để bây giờ e phải mất người ấy.em có đau buồn hok?Và giả sử sẽ có một lúc nào đó em sẽ nói đi.Nhưng lỡ người ta không đồng ý đi,thì anh khuyên em cũng không có gì phải buồn cả. Có thể là vì người ta cảm thấy không hợp với em,người ta không thích em, hay suy nghĩ của người ta vẫn còn thiếu chín chắn, vẫn chưa thực sự nghiêm túc trong tình yêu. Hoặc là em chưa thật lòng với người ta...Hay cũng có thể người ta vẫn chưa đề cập tới tình yêu nữa.thì làm sao người ta đồng ý với em được. giả sử người ta chảnh đi chẳng hạn thì em cũng không có gì buồn cả.Bởi vì suy nghĩ của người ta chưa thực sự nghiêm túc, vẫn còn thơ ngây, vẫn còn yêu đời nên người ta mới vậy.Chứ em đừng có nói người ta "biến" là không được.Cho nên anh muốn nói với em là điều quan trọng sau khi thổ lộ xong, em phải giữ cho được tình bạn quý giá đó.đó mới là cái quan trọng nhất. Còn chuyện sau khi thổ lộ mà người ta không nói chuyện với em nữa thì cái đó là do em.do cách xử sự của em. nếu sau khi em thổ lộ xong không được mà em cứ theo đuổi người ta đòi cho bằng được thì làm sao người ta nói chuyện với mình được. Em phải nghiêm túc,lịch sự tới nói chuyện bình thường với người ta chứ.Đúng hok?Còn nếu như người ta quyết không nói chuyện với em nữa.thì tốt nhất em nên đừng nói gì cả. và em hãy để thời gian xóa nhòa những kí ức đó đi .Bởi vì một khi người ta không muốn nói chuyện nữa thì có nghĩa là trong đầu người ta không chỉ có riêng chuyện em với họ.í anh là còn rất nhiều vấn đề trong đầu họ nữa.Vì cái đó lại là bước sang một vấn đề khác rồi.Anh ví dụ như: lỡ người ta thích hoặc yêu một ai đó rồi hoặc vì chuyện gia đình mà người ta không muốn nghĩ tới..v.v...rất nhiều trong đó.Thành ra họ không muốn nói chuyện là đúng rồi.
    Thực tế thì anh thây rất nhiều mối tình rất đẹp mà nó phát sinh từ hồi trung học nữa kìa chứ đừng nói cấp 3. và họ đã làm được và đến bây giờ họ đã thành vợ chồng. Em đọc báo,chắc em cũng biết rồi chớ.Đó chính là nhờ họ biết cách trân trọng và gìn giữ những tình cảm đó.
    Tóm lại điều anh muốn nói ở đây là chúng ta đừng có quan trọng quá đến vấn đề có nên yêu hay không tuổi học trò, nhưng vấn đề ở đây là sau khi em lớn lên rồi, em sẽ nhìn nhận vấn đề đó như thế nào?Đừng để sau này phải hối tiếc vì những gì mà mình đã không làm thời tuổi trẻ. còn chuyện yêu ở tuổi học trò thì hãy để thuận theo lẽ tự nhiên mà làm.Chúc em có một tình yêu đẹp.vậu ha, chào em.
    ak còn chuyện gia đình,thầy cô phản đối thì trời ơi, chuyện đó mà em cũng hỏi hả. cha mẹ, thầy cô nào chả zay. Em phải bik cách cư xử sao cho thầy cô, bố mẹ khỏi mắng chứ hoặ khỏi biết chứ.chuyện đó mà làm không được thì làm sao em yêu ai được.

Last edited by a moderator: 24/10/10
  8. thongktdn

thongktdn Thành viên tích cực

e khiếu..còn chơi cf nữa hok cu..giờ mầy đang học trường nào zậy...

9. tckt

tckt New Member

nói láo ko xợ chó cắn hả m:cungly::cungly::cungly:

10. lamvo_ktkt

lamvo_ktkt Member

cuộc sống là của bạn zui hay buồn đều là chính bạn làm nên và đặc biệt là vấn đề tình cảm thì thật sự cũng rất khó nói... đôi khi bjk điều mih làm là sai trái nhưng vẫn cứ làm,,,
    cố gắng sống cho lành mạnh, vui vẻ bạn nha:20_003:

11. Lilulu

Lilulu New Member

ôi!! mấy cái dụ này nó đau đầu lém,chuyện tình cảm làm sao mà nói tr­­­ước đ­­­­­­­ c
    yêu thì khổ muk hok yêu thì cũg bị lỗ thui hà ...haizzzzzzzzzzzzz.đúng là đời bất côg:yoyo_cici (12)::tat:

12. nhokzexuong

nhokzexuong New Member

khiếu sạo gớm hê...........iu là khổ....!!!!!!

13. thuychung_nt92

thuychung_nt92 New Member

nó nói điêu quá..đả đảo hết đi nhẩn.có t ủng hộ mì nè

14. nuce_arc

nuce_arc New Member

bên b1 thì mún đá đít nó bên này thì ủng hộ nó...khó hỉu bạn chung quá...một mặt mà 2 lời nói....chịu......

15. thuychung_nt92

hihi.t mà.ham hố lém.keke

16. nuce_arc

nuce_arc New Member

gớm thật...hông ngờ sau 1 năm học dh bạn chung nhà ta lại như thế này....

17. thuychung_nt92

sao?...t sao'/?...đẹp gái ra hả

18. nuce_arc

nuce_arc New Member

hông t nói tính tình mày kìa.....có thay đổi....