1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

Đố điên đầu nak!! Nhào vô cùng vò đầu bứt tóc nha pà kon!

Thảo luận trong 'Góc cười' bắt đầu bởi kjn_1mj[b4], 25/3/10.

1. kjn_1mj[b4]

kjn_1mj[b4] New Member

1. Có 5 ngôi nhà, mỗi nhà một màu khác nhau.
    2. Trong mỗi nhà có một người ở, mỗi người có quốc tịch khác nhau.

3. Mỗi người uống một loại nước khác nhau, mỗi người hút một loại thuốc lá khác nhau và nuôi một loài vật khác nhau trong nhà của mình.
    Câu hỏi đặt ra là: Ai nuôi cá ?
    Biết rằng:
    a. Người Anh sống trong nhà màu đỏ.
    b. Người Thuỵ điển nuôi chó.
    c. Người Đan mạch thích uống chè.
    d. Người Đức hút thuốc lá nhãn Rothmanns.
    e. Người Nauy sống trong ngôi nhà đầu tiên.
    f. Người sống trong nhà xanh thích uống cà phê.
    g. Người hút thuốc lá Winfield thích uống bia.
    h. Người sống trong nhà vàng hút thuốc lá Dunhill.
    i. Người hút thuốc lá Pall Mall nuôi vẹt trong nhà của mình.
    j. Người sống trong ngôi nhà ở chính giữa thích uống sữa.
    k. Người hút thuốc lá Marlboro sống bên cạnh người nuôi mèo.
    l. Người hàng xóm của người hút Marlboro quen uống nước.
    m. Người hút thuốc lá Dunhill sống bên cạnh người nuôi ngựa.
    n. Ngôi nhà của người Nauy nằm bên cạnh nhà màu tím.
    o. Ngôi nhà màu xanh nằm kế và bên trái (phía trước) nhà màu trắng:22_002:

Last edited by a moderator: 26/3/10
  2. tuoitho102

tuoitho102 New Member

Treo giải: Trả lời được có kẹo an nè bà con!!!

Vừa rồi nhà mình có 1 cái hộp đựng 10 thỏi vàng mạ (chả là hộp giấy sơn vàng:21_002:) nên mỏi thỏi chỉ nặng có 9g chưng cho đẹp nhà. Hum nọ có ông khách vào nhà chơi, có đến 10 hộp vàng, mỗi hộp cũng 10 thỏi vàng mỗi thỏi nặng 10 g ( lần này thì là vàng thật:)) giống hệt hộp vàng nhà mình và một cái cân ký lô ^_!. Ông ấy bỏ hộp vàng giả nhà mình vào ấy và bảo mình chỉ bằng một lần cân. tìm ra hộp vàng nhà mình( vàng mạ 9g/ thỏi). Nếu làm được ông í sẽ cho mình toàn bộ số vàng thật của ông ấy.
    Các bạn thấy thế nào, hấp dẫn chứ. Vậy nên bạn nào trả lời đúng giúp mình có được 10 thỏi vàng thiệt í mình cho kẹo !!!
    Nhớ nha: tổng cộng có 11 hộp vàng, mỗi hộp gồm 10 thỏi, trong đó có 1 hộp vàng giả, cũng đựng 10 thỏi vàng nhưng mỗi thỏi chỉ nặng 9g. còn 10 hộp vàng thật kia thì có mỗi thỏi vàng đều nặng 10g.
    We'll be RICH :20_003:

3. tranpro_b1

tranpro_b1 New Member

Đánh dấu thứ tự 10 hộp (1 hộp vứt chỗ khác). Ở hộp thứ n lấy n thỏi, dồn thành 1 đống (55 thỏi) đem cân. Cân đc 550g thì cái hộp vứt đi là của bạn (chính xác:21_002:). Còn ko thì (550 - Khối lượng)/(10-9) = "số thứ tự hộp của bạn".
    Chúc vui!
    ЋЯДЙРГФ​

P/s: bạn tên gì, học lớp nào, hỏi để biết mà đòi kẹo chứ!
    Cách trên chỉ đúng khi không dùng bút để đánh dấu và xài máy casio:cuoinhamhiem:

Chỉnh sửa cuối: 3/4/10
  4. tuoitho102

tuoitho102 New Member

Điên đầu thiệt ^.~

Bạn ơi, câu đố ở đâu mà hay vậy. Nhưng mình cũng xin trả lời : Nhà nuôi cá sẽ là ngôi nhà thứ 4 của người Đức, thix cafe, nhà có màu xanh và thix hút thuốc lá nhãn Rothmanns:dacy:
    Cụ thể nè:

5. tuoitho102

tuoitho102 New Member

Ùm hay í. Vậy bạn nói địa chỉ đi, mình mua kẹo gửi cho. Ok?

6. tranpro_b1

tranpro_b1 New Member

Hì, cũng được thôi, nhưng mà mình thích làm quen trước thôi, kẹo sau cũng đc :cuoinhamhiem:

7. tuoitho102

tuoitho102 New Member

Ừ, nhưng mà trong chủ đề kết bạn mình đã giới thiệu chút ít rùi. Bi h` mà nói nữa thì admin + mí mod lại bảo mình spam lung tung, kô khéo lại xóa bài thì tội :p:cuoihaha:. À mà phải xưng là chị mới đúng, vì chị học 12 rùi. còn e học 11B1?
    Mai đợi kẹo nha. Nhờ em mà chị đã được tặng 10 hộp vàng kia rùi đấy ^^:16_002:

8. tranpro_b1

tranpro_b1 New Member

Hì, cảm ơn chị nhiều nhe, nhận kẹo rồi! Nhưng ko ăn đc viên nào hết:choangvang:

9. tuoitho102

tuoitho102 New Member

Ui tội nghiệp. :confused::confused:chắc bạn bè jành hết.Thôi đừng buồn nha, coi như số kô dc hưởng ^^ :cuoihaha:

10. thanhtuan

thanhtuan New Member

tìm câu khác đi.t có câu này hay lắm.nhưng sợ mấy mem đọc rùi khùng hết nên thui

11. tuoitho102

tuoitho102 New Member

Ẹc, bó tay với u này, hic, vậy là u đọc câu đố rồi, có bị khùn chưa zĩ =))