1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

Love story-Tia nắng hạt mưa

Thảo luận trong 'Quà tặng cuộc sống' bắt đầu bởi unknown, 12/6/10.

1. unknown

unknown New Member

Tôi được nghe bài nhạc này lần đầu khi tôi là một cậu học trò nhỏ cấp 1.

<object width="300" height="100"><param name="movie" value="http://www.nhaccuatui.com/m/FvOHaUCy6x" /><param name="quality" value="high" /><param name="wmode" value="transparent" /><embed src="http://www.nhaccuatui.com/m/FvOHaUCy6x" quality="high" wmode="transparent" type="application/x-shockwave-flash" width="300" height="100"></embed></object>

Tôi còn nhớ như in những giây phút ấy, một thằng nhóc ngẩn nhơ theo từng lời nhạc, theo từng điệu nhảy của cô bé trên sân khấu. Cái cặp cô bé lúc lẻo theo từng nhịp nhạc, đôi tóc bím cứ đưa hết bên này lại sang bên nọ, cả đôi má đồng tiền cứ cuốn hút thằng nhóc đầy tinh nghịch như tôi. Ánh mắt tôi không thể nào rời xa cô bé nửa giây. Để rồi đến lúc kết thúc bài nhạc, tôi nhận ra một điều gì đó, phải chăng là mình đang rung động thật sự.

Sáng hôm sau (đang kì cắm trại 26-3), tôi cùng thằng bạn thân cứ lẻo đẻo theo sau. Tôi cố kiếm tìm hình bóng của cô bé ấy. Thật kì lạ, người tôi như bủn ra mỗi khi nhìn thấy cô bé, tim tôi cứ thình thịch khi cô ấy nhìn vào tôi.
    Rất thơ ngây, khuôn mặt cô bé, đôi mắt cô bé, và cả nụ cười ấy nữa, cứ quấn quýt lấy tôi ngày cắm trại. Ngày ấy tôi thật là nhút nhác, cứ lặng thầm đi theo sau. Thấy ấy ăn kem, tôi cũng vờ đến mua kem, chỉ để được gần, thật gần.

Ngày ấy là thế đấy, bây giờ mỗi khi nghe lại bài hát này tôi vẫn nhớ cái cảm giác ấy. Phải chăng là lần đầu trái tim tôi rung động, một cậu học trò nhỏ lớp 4 ư? Hay thật đấy. Chỉ biết đó là mùa cắm trại mà đáng nhớ nhất. Vào năm học mình vẫn thường sang lớp cô bé ý vài lần lúc ra chơi. Rồi sau này, không biết tự lúc nào, mình không còn nghĩ đến việc ấy nữa.

Cũng đã gần 10 năm rồi cơ đấy, không gặp lại cô học trò nhỏ ấy lần nào. Hy vọng cô bé ấy đọc được bài viết này. Có lẽ sẽ rất vui đấy, vì đơn giản, chỉ là hồi tưởng lại của một cậu học trò nhút nhác mà thôi.
    Cô bé nhỏ ấy là Truyền (bằng mình nên sinh năm 1991), ngày xưa học lớp 1-5B, còn mình học lớp 1-5C Trường Tiểu học số 1 Bồ Đề.
    Tôi muốn cùng mọi người nghe lại ca khúc này, và cùng chia sẻ nỗi niềm kỉ niệm.

Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ, và cùng nhau chia sẻ những tình cảm, cảm xúc của mình trong cuộc sống nhé.

2. Đức Trang-405T

Đức Trang-405T New Member

"Tia nắng hạt mưa" ư?Nếu you k nhắc lại chắc dường như mình vô tình đã cất nó ở một góc nào trong kí ức oy chưa kịp tìm kiếm lại!
    Ngày ấy có một cô bé,cũng xinh xinh dễ thương lắm đấy!
    Năm ấy là năm lớp 5 cũng đúng vào dịp cắm trại lun(26-3) cô bé ấy được cô chủ nhiệm chọn để tham dự cuộc thi "nét đẹp đội viên"!Một cô bé hồn nhiên vô tư lự thấy mình được cô giao cho nhiệm vụ cũng vui lắm,hí ha hí hững cùng cô những buổi tập,những lời dẹn dò,cô hiền thấy lạ cô lo cho mình chút một, tự nhiên mình nhớ cô thấy lạ!
    Trong phần thi có các phần ứng xử ,trả lời câu hỏi,nói ước mơ của mình và phần thi văn nghệ!Lúc đầu bé định chọn bài hát"zai điệu thế này... "nhưng cuối cùng bài cô bé chọn đó là bài"tia nắng hạt mưa"bài mà cô bé hát thuộc và hay hát nhất!
    Ôi!đó là lần đầu tiên cô bé đứng một mình trên sân khấu trước một rừng người ,run lắm nha,sợ mín khóc lun đấy,nhút nhát không hiểu cô bé chỉ hát bài này và nhìn xuống đất không à!(chắc là run run...)Oi!một kỉ niệm thật dễ thương!Hôm ấy cô bé mặc chiếc váy màu của nắng màu vàng dễ thương kèm theo là một chút se lạnh khi đứng một mình trên sân khấu!À!có một cảm giác lạ lắm nha!khi mà đứng trên sân khấu với các bạn nhìn xuông sân khấu thấy các bạn đang chạy xung quanh bên lửa trại hát bài "lửa cháy cháy lên ươm mầm biêt bao hi vọng,lửa bập bùng cháy sáng cháy sáng"và hình như trong cô bé thơ ngây ấy cũng đã nhóm lên ngọn lửa yêu thương,yêu quá đi ngôi trường tiêu học của cô bé ấy!
    Thật là một sự trùng hợp nhỉ:"tia nắng hạt mưa""hình như trong từng tia nắng có nét tinh nghịch bạn trai...."
    Ngày đó biết ước mơ của cô bé là gì k?đó là trở thành một cô giáo đấy(chắcước mơ đó cũng có một phần ảnh hưởng từ người bố của bé ấy)!thật là dễ thương...!
    Và cô bé đó chính là it's me!
    Và đó cũng là lần đầu tiên được đứng một mình trên sân khấuđấy nha(không nắm tay ai...) !nhớ wa! nhớ lun bài "tia nắng hạt mưa"

Last edited by a moderator: 12/6/10
  3. unknown

unknown New Member

Ui, có sự trùng hợp dậy sao. Bà Trang dám GIVE UP nghề giáo viên để đi làm Kinh tế hả.
    hjhj, ngày xưa tui nhớ bà viết văn dở TỆ mà sao hôm nay ngẫu hứng ghi hay thế. hjhj
    Chúc cuối tuần zui vẻ nha.

4. Đức Trang-405T

ÔI!ngày xưa từ nhỏ đến cấp 2 viết văn chuẩn không cần chỉnh đấy nha!
    Lên cấp 3 hơi bị mai một một xí nhưng vẫn viết hay lắm nha(go off)hihi!chỉ là...
    Tuy thi đại học không chọn bên nghề giáo nhưng trong lòng Trang nó mãi mãi trường tồn!(evermore)!YÊU LẮM CÁI NGHỀ ẤY ĐÚNG KHÔNG?UNKNOWN!!!

5. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

Cái bài này hìng như là trên blog của thương dt mà ẹc ẹc. nhàm quá đi

6. Đức Trang-405T

Đó là bài của thương con bài của tui thì hêt sức vô cùng fresh!hehe
    Tui thấy bài của Thương đọc lại đâu có nhàm đâu!hehe
    A!thông tin bổ sung nè:hồi đó tui đạt giải ba đấy!hehe!
    hô hố

7. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

ghê, zậy sao từ ,úc học cấp 3 tới giờ ko thấy Trang biểu diễn một tiết mục nào cả nhỉ!

8. Đức Trang-405T

Hoài nói nề!tui thấy ku unknown không phải Thương! đúng hem? Tui đồng ý ý kiến ông đấy!là k phải ku Thương!
    NEVER HIDE là ai zẩy Hoài? Tiến phải k?Tui thấy you này ngược với cái tên của you ấy!"NEVER HIDE" you này đi ở "ẩn" lun!

9. unknown

unknown New Member

Mệt quá 2 người.
    Tui viết chia sẻ, tui thấy cũng hay chứ bộ.
    Ku Hoài không chia sẻ cảm xúc (như bạn Trang) thì thôi, đừng có mà đả kích nghen chưa.
    Còn không tin unknown là Thương thì đọc cái comment của Admin Tu Quang bài viết này là hiểu http://llynx2.byethost11.com/@/showthread.php?p=1316#post1316
    do tài khoản Thuongdt bị lỗi nên chuyển sang dùng cái này để đăng bài tâm sự với các bạn cho vui