1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

những ngày đầu là sinh viên...

Thảo luận trong 'Nhật ký của tôi (Entry)' bắt đầu bởi thy anh, 9/5/10.

1. thy anh

thy anh New Member

học kỳ 1!
    những ngày mới bắt đầu làm sinh viên. lo lắng bao trùm trên đầu mình vì ai cũng nói: cuộc sống sinh viên phải biết tự lập, ko có những người bạn chơi thật lòng. lo lắm chứ. vì mình chưa bao giờ sống tự lập cả và cũng lo sợ ko có bạn chơi thân thì chán lắm. biết ai tâm sự khi có chuyện buồn. bạn bè thân thì đi xa mình rồi. haiz...

tuấn đầu tiên đi học, mình đã đứng đầu và lập nhóm four_út. hehe. ai nói sinh viên là ko có bạn chứ? tụi mình hoại phá kinh khủng( tất nhiên là có giới hạn rồi).

tuần thứ ba, mình bị thầy bốc đầu lên thuyết trình. thật kinh khủng, trước giờ mình có đứng trước lớp mà giảng cho mọi người đâu. hic. lại còn chưa chuẩn bị bài và còn cầm micro nữa. run...run...run. thế là buổi thuyết trình ko tốt lắm nhưng ai cũng khen mình: người Quảng sao nói tiếng hay vậy?" hehe. ai biết đâu. chắc do bẩm sinh hát hay rồi nên nói hay thì cũng là chuyện bình thường. hihi.

tuần sau đó nữa. trong buổi thuyết trình của nhóm mình đóng vai trò là một MC.ko thể tin, mình có năng khiếu làm MC ghê. mình nói mà ai cũng thích. thầy cũng phải mê. hehe. thì bởi vì trước đó mình nhờ người tư vấn mà. hehe
    khi tới văn nghệ, lần đầu tiên mình chủ động đăng ký hát đơn ca. run nhưng sao mình thấy tự tin lắm. lên sinh viên ko cón biết ngại ngùng là gì nữa.

kết thúc học kì 1 nhìn lại bản thân, ôi! mình thay đổi nhiều quá. bây giờ đứng trước đám đông ko là vấn đề. làm ca sĩ, diẽn viên nghiệp dư, MC, mình cũng đều làm cả rồi và phát hiện ra mình cũng có nhiều tài đấy chứ. điều đó khiến mình tự tin hơn rất nhiều. khác thời cấp 3 xxa quá.

sang kì 2!!!
    mình tham gia các hoạt động ko chỉ ở lớp mà còn của đoàn trường. có thể nói: mọi hoạt động của trường mình là người biết đầu tiên trừ những người đưa ra hoạt động nhé. vì mình phụ trách lập ra các bản kế hoạch cho các hoạt động của trường mà. trường có làm gì thì mình cũng là người đi tiên phong. mình thích điều đó. tham gia các hoạt động rất vui. vừa rồi mình là một trong số những người ít ỏi của trường đi làm lễ tại ĐỀN HÙNG( TP.HCM 10/3 âm) và tại dinh THỐNG NHẤT (ngày 30/4). mình đã gặp chủ tịch nước và nhiều nhà lãnh đạo cấp cao rồi.

ko những thế, học kì 2 này mình chơi thân hầu hết các thầy cô bộ môn. bi giờ thầy cô ai cũng biết mặt mình (điều mà trước đây mình ko dám làm). hay đi uống nước và đi ăn với thầy cô lắm đó.

hôm vừa rồi nhóm mình thuyết trình môn English. nhóm mình phải dạy cho lớp hiểu phần cô đã giao thay cho teacher. làm nhóm nhưng thật ra mình làm hết trơn. cô khen rất nhiều. thật ra môn E là môn thời cấp ba mình học rất rất tệ. nhưng lên đây nó đã được cải thiện rất nhiều. hihi. bi giờ cũng chơi thân với cô dạy môn E luôn. cô hay mời vô nhà cô chơi lắm.

chỉ chưa đến một năm làm sinh viên mà con người mình thay đổi nhiều quá. trước đây mình nhút nhát thì giờ tự tin rất nhiều. trước đây nói ít thì giờ nói nhiều kinh khủng. trước đây ko dám nói chuyện với người lạ, ko dám nói chuyện với thầy cô_người lớn, ko dám cầm ổ bánh mì mà ăn trước đám đông nhưng giờ thì khác hẳn, trái ngược với trước đây hoàn toàn.

sự thay đổi ấy giúp mình rất nhiều. bạn có thể làm được giống mình ko? được...tất cả đều được. những bạn thời cấp 3 đã quen với chuyện này rồi thì lên sv rất có lợi. còn những người như mình đây đừng bi quan nhé. mình cũng đã làm được đấy thôi. mình làm được, bạn làm được. hãy tư tin lên. chúc các bạn may mắn và thành công nhé!

Thy Anh

2. tranpro_b1

tranpro_b1 New Member

Hay quá! Chị gặp chủ tịch nước luôn ah :D

3. phongcnttbk

phongcnttbk Vice Admin

Hey, nghe em kể làm anh nhớ lại ngày nào mới chập chững bước vô giảng đường đại học, với bao nhiều bỡ ngỡ, vậy mà giờ đã được 4 năm rồi. Nhanh thật.

4. thy anh

thy anh New Member

nhók àh! đừng bất ngờ như vậy? rồi một ngày em cũng sẽ như chị thôi. hihi. khi là sinh viên em sẽ thấy nhiều điều thú vị và hay hơn nữa nhok àh.

5. shadytruong

shadytruong Thành viên tích cực

hic Sinh viên thì cũng có cái vui cái bùn. tui cũng đang là Sv nè. lúc học cấp 3 thì cứ muốn mình học xong cấp 3 cho rồi để trở thành sinh viên. nhưng giờ thì muốn quay lại thời cấp 3 ^^

6. thy anh

thy anh New Member

có thật là muốn quay về thời cấp 3 ko vậy ta?

Chỉnh sửa cuối: 12/5/10
  7. LeeVien

LeeVien New Member

vô sinh viên thì co tiền học bổng hang tháng của ""Utachi""
    sinh viên là vô đôj mà!
    sinh viên là đạigia ma lỵ
    sáng thì uống cafe , trưa nhậu ,tối nhậu.
    :10_002:

8. thy anh

thy anh New Member

đừng bóp méo cuộc sống sinh viên như vậy. sáng cafe, trưa nhậu, tối nhậu thì lấy học bổng đâu ra chứ?
    học bổng đúng là rất dễ tìm. chỉ cần chăm một tí là được thôi ah.

9. hongvien

hongvien New Member

Hảy cho tôi một điễm tựa.... tui mệt quá ròy!

Vô làm quen đê!
    đang tuyển:10_002: người Iu nak!
    :17_002:

10. hongvien

hongvien New Member

hihih Pé Anh hả!

vô sinh viên roy mới biết cuộc sống của sinh viên ra thế nào!
    hix! đầu tháng ta là đại gia
    đế khi cuối tháng hóa ra con gà!
    dzay mới dzui mấy bồ à!
    "Sinh viên thời nay la vô đối"
    "" chỉ giành cho mấy chàng thôi""
    "" con mấy nàng la cả môt thế giới bí hiểm"":21_002:
    :16_002: :16_002:

11. shadytruong

shadytruong Thành viên tích cực

trời sao lại kô muốn . học cấp 3 hôk zui hơn ak. zô Sv lo đủ thứ chuyện trên đời. :choangvang:

12. Bugatti16.4

Bugatti16.4 New Member

hehehehe!!! theo ta bao nhiêu năm rồi còn mãi ngu ngơ, đi ra đi vô cho đời mỏi mệt :cuoinhamhiem:!!!!!!:20_003::20_003:
    Thế vẫn không biết cái học bổng nổi tiếng Utachi ak`.Thế mà cũng đi gặp chủ tịt nước .ôi trời!!!:cuoihaha:
    U-ta- chi hay Mẹ ta chi cũng thế cả thôi :16_002::16_002:

13. Ging

Ging New Member

Thời gian đã gần đén lúc..chỉ còn it hum nữa là đên kì thi Đh chúc các Bạn may mắn nha........

14. Bugatti16.4

Bugatti16.4 New Member

:22_002:Đời là thế, đời mãi là một mớ đen thui và rối nùi :mad:

Gia nhập vào thế giới ếch vê rồi mọi thứ đều thay đổi.:choangvang:

Đôi khii giật mình nhìn lại thì chẳng còn nhận ra nhau nữa . :chaymaucam:

Đồng ý ai rồi cũng lớn lên cũng thay đổi nhưng sao nhanh quá, chóng vánh quá:choangvang:

Những người bạn rụt rè nhút nhát(hok biết vì nó thế hay nó muốn thế ),
    đã nhường chỗ cho nhưng con người mới .
    những người một thời không dám tham gia những hoạt động gì của lớp(tội nghiệp thằng lớp trưởng vận động, rồi cả mấy thằng con trai vất vả tập tành cho lớp :22_002:) nay đã tự tin năng động không ngờ .
    :cuoinhamhiem:
    Thôi thời gian cũng không quay lại nữa, mong rằng đời không phụ kẻ có công .
    Mọi người vì một người, một người vì mọi người .:17_002:

15. thy anh

thy anh New Member

lo đủ thứ chuyện mới biết giá trị của bản thân mình chứ. cuộc sống là phải thay đổi. đừng mơ mộng nữa bạn ơi.

16. thy anh

thy anh New Member

lớp trưởng ơi, tui cũng ước gì thời gian quay trở lại thòi cấp 3, tui sẽ không sống như trước đây. nhưng thật tiếc. cuộc sống là như vậy. tui là thay đổi một cách quá muộn rồi.

17. thy anh

thy anh New Member

trời ơi, lớp trưởng à, nghĩ sao tui không biết cái học bổng ấy chứ. hichic. tui chỉ đáp lại cái câu sau thôi mà. sinh viên không phải chỉ biết ăn, nhậu và cafe thôi đâu. khổ ghê. lớp trưởng chẳng hiểu ý gì cả.

18. nxthanh1111991

nxthanh1111991 New Member

Hay thật.:)

19. Bugatti16.4

Bugatti16.4 New Member

:21_002:Ak ra là dzay , dậy là biết luôn chứ gì .Ra thế .Đúng là sinh viên bj h không chỉ biết ăn nhậu với cà phê .Còn có game với trai gái nữa:cuoihaha::cuoihaha::21_002:

20. thanhkhaic1

thanhkhaic1 New Member

ban giỏi lem, chúc bạn thành công hơn nua nha