1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

Nơi sinh hoạt của cựu học sinh K88-91

Thảo luận trong 'Niên khóa 1991-1994' bắt đầu bởi Đặng Anh Tuấn, 30/5/10.

1. Diễn đàn nơi sinh hoạt của học sinh khóa 1988-1991 ở đây: http://k91-moduc2.com
    Khóa này học sinh rất ít. Lớp 10 được 6 lớp (5 lớp chính qui và 1 lớp "ngoài kế hoạch"). Đến lớp 11 thì còn 5 lớp (xóa lớp 10A6). Lớp 12 thì còn 4 lớp (xóa lớp 11B4) với sĩ số khoảng 160 người. Hiện nay cựu học sinh khóa này đang tích cực chuẩn bị cho kỷ niệm 20 năm rời ghế nhà trường của khóa. Học sinh khóa 1988-1991 hiện nay sinh sống và làm việc trên khắp miền đất nước nhưng luôn hướng về ngôi trường thân yêu mà mình đã từng mài đũng quần 3 năm ròng rã.

2. Quốc Danh

Quốc Danh New Member

Kính chào quý thầy cô cũ và mới ở Mộ Đức 2! Thân chào các anh chị bạn bè và các em!
    Muộn còn hơn không, cuối cùng thì chúng ta cũng có một nơi để "đi về", mình khóa 88-91(số độc à nghen) chỉ mỗi tội là ít học sinh trong khóa mà thôi(chỉ có 4 lớp). Rất vui được gặp gỡ và chia sẻ cùng mọi người.

3. Tu Quang

Tu Quang Admin

Chào Đặng Anh Tuấn, Quốc Danh,
    Ý tưởng thì lâu rồi nhưng vì nhiều lý do nên chưa thể tạo diễn đàn để giao lưu và kết nối các thế hệ cựu học sinh THPT số 2 Mộ Đức.
    Diễn đàn thì được còn website chính thức của trường thì còn xin... và còn phải nhiều thứ nữa. Diễn đàn này hoạt động trên tinh thần tự nguyện và đóng góp của học sinh THPT số 2 Mộ Đức.
    Rất mong sự đóng góp nhiều của Cựu học sinh và mong diễn đàn sẽ là cầu nối cho các thế hệ học sinh THPT số 2 Mộ Đức.

4. vungo79

vungo79 Đoàn Khoa

Chào các anh chị khóa 88 - 91

Chào các anh chị khóa 88 - 91
    Em hy vong se giup do cho cac anh to chuc buoi le gap mat sau 20 nam ra truong thanh cong
    Sau nhiều lần tham dự các buổi lễ em có một số góp ý nho nhỏ cho các anh.
    Tổ chức buổi lễ được coi là thành công thì phải đạt được các ý sau:
    1. Số cựu học sinh tham gia có đông đủ hay không
    2. Số lượng thầy cô giáo củ tham dự có đầy đủ hay không ( phụ thuộc vào khâu phát hành giấy mời và danh sách các thầy cô giáo đã nghĩ hưu và chuyển trường ( nếu có điều kiện em sẽ trao đổi kỉ hơn).
    3. Sau buổi lễ các anh chị sẽ có thêm nhiều mối quan hệ làm ăn cũng như là quan hệ trong công việc và cuộc sống.
    4. Quỹ của hội có duy trì được hay không và có tiếp tục giúp đở cho các em cũng như nhà trường nữa hay không (Ví dụ như Khóa 86- 89 sau khi tổ chức xong buổi họp mặt, sau đó không thấy duy trì quỹ để tặng học bổng cho học sinh nữa.)
    Trên đây là một số ý kiến chủ quan của em các anh tham khảo.
    Hẹn gặp lại

5. Tu Quang

Tu Quang Admin

Quỹ khóa 86-89 đã sát nhập cùng với khóa 87-90. VuNgo79 xem lại.

6. davistuan322

davistuan322 New Member

chào các anh chị

7. thonghd

thonghd Thành viên danh dự

em cũng là học sinh của Mộ Đức 2, khóa 92-95. rất mong tham gia cùng với các anh chị. Lớp em cũng chịu khó tham gia những chương trình như thế này lắm. có chương trình hoạt động gì các anh chị em nhớ thông báo với nha
    Huỳnh Đức Thông, 0938959595 - Lớp trưởng 10A1-11B1-12C1 (khóa 92-95)- Thầy Trang chủ nhiệm.

8. Tu Quang

Tu Quang Admin

Chào Thông,
    Rất vui vì em đã tham gia diễn đàn. Hiện em đang làm việc ở đâu, ngành gì?

9. thonghd

không biết là gọi như thế nào. hiện em đang làm Giám đốc kinh doanh - tại công ty CP XNK Petrolimex - đơn vị thành viên của Tổng Cty Xăng Dầu Việt Nam. anh học khóa mấy ? hiện đang làm ở đâu?

10. thonghd

xin lỗi nickname Tu Quang, em cứ nghĩ lả hoc sinh của trường MD2 khóa trước. Nếu em đoán không lầm thì thầy là thầy Trình dạy tin học ở Mộ Đức 2 đúng không? tụi em học khóa 1992 -1995 nên không học tin học. Xin lỗi thầy nhé.

11. vanlinh.khtn

vanlinh.khtn Vice Admin

Chào anh Thông, rất vui khi có cựu học sinh từ các khóa trước thạm gia diễn đàn. Nickname Tu Quang là thầy Trình dạy Tin Học trường mình đó anh, thầy là người chủ trương xây dựng forum này.

12. thonghd

Cảm ơn em nhé, giờ thì anh biết thầy Trình rồi. Lập ra được forum này hay thật đấy, hy vọng ngày sẽ càng nhiều cựu học sinh Mộ Đức 2 tham gia.