1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

Tâm sự......Góc Nhỏ.....

Thảo luận trong 'Tình bạn - Tình yêu' bắt đầu bởi Ging, 22/6/10.

1. Ging

Ging New Member

Một Góc nhỏ cho chính bản thân .
    Một Góc nhỏ cho những người bạn của tớ . -Hiệo gà...thành đen...Lí tiểu Long...Mân.....bê Ly Cop.....Tuyên Cool..trí Kute.....Phú.gia...M..L..
    Một Góc nhỏ chứa đựng niềm vui và nỗi buồn ...
    Rồi ... lại đi ! tất cả đã ra đi...
    ...
    Đôi khi , sự tin tưởng và nghi ngờ cách nhau một khoảng nhỏ rất mong manh . Mình đã từng tin tưởng ai đó rất nhiều , quý ai đó rất nhiều . Để rồi một chút nghi ngờ , mình làm sụp đổ một tình bạn đẹp . Chỉ sợ ai đó khóc ... Chỉ sợ , ai đó buồn thật buồn ... Chỉ sợ , ai đó sẽ giận mình mãi thôi .
    ... Chỉ hi vọng rằng , ngày mai ai đó sẽ thôi giận .
    ... Tớ chờ cậu về !!

2. Bugatti16.4

Bugatti16.4 New Member

Hay Hay quá Nhất là cái chữ kí thank bạn 1 phát nak`:17_002:

3. kakadust

kakadust New Member

Hay đó,tôi cũng đã từng tin tưởng một người và sự thất vọng đã đến với tôi.Giờ đây,tôi như bắt đầu lại một chặng đường mới,chỉ với ít niềm vui và sẽ cố sống tốt hơn

4. Ging

Ging New Member

Có những con đường kì lạ và thân quen!
    Đưa ta về những góc nhỏ yêu thương
    Cuộc sống kì lạ và đầy phép màu. Biến đổi lòng người trở nên sắt đá và yêu thương hơn...
    Hãy mạnh mẽ để có đủ niềm tin
    Hãy kiên cường để có đủ thành công
    Và hãy biết khóc để thấy mình biết yêu

5. Ging

Ging New Member

CÁC Mem 12b1 09-010 vào đây nha...............

6. Bugatti16.4

Bugatti16.4 New Member

Hay thì thank cho người ta phát đi . Khen không thế thôi ak`:22_002:

7. Ging

Ging New Member

Hôm nay tớ vui lắm . Cậu ạ ...
    Cậu hết giận , tớ và cậu làm lành ... Ít ra là thế . Đủ để tớ cười rồi , đủ để tớ cảm thấy vui và hạnh phúc .
    Đã nói chuyện với nhau rất nhiều , chia sẻ cũng nhiều dù chúng ta mới quen nhau thôi . Có nhanh quá không cậu ? Có nhanh quá không ... tớ sợ cậu đi mất ... tớ sợ phải lẻ loi một mình , dù chỉ là 1 ngày. Tợ sợ không còn thấy bóng dáng cậu đâu đó trong thế giới này . Tớ sợ cậu giận , tớ sợ cậu khóc ... Sợ cậu buồn . Sợ nhiều lắm !!
    Và rằng , tớ biết ... cậu chỉ nói chuyện với tớ hời hợt , hờ hững ... có thể là miễn cường ... Tớ biết , tớ phiền cậu lắm !! Nhưng tớ vẫn cứ thích nói chuyện với cậu , dù nhiều lần tự nhủ rằng quên cậu đi ... đừng chạy khắp các nơi này đến nơi khác để thấy bóng dáng cậu . Chỉ cần thấy thôi , là đủ ấm lòng rồi ...
    ...
    Ở bên nhau mãi cậu nhé !

8. Bugatti16.4

Bugatti16.4 New Member

:choangvang:Quen quá.... ước gì mình cũng có thể quên đc nhưng mà khó lắm bạn ơi

9. unknown

unknown New Member

Hôm 2 ngày trước bạn p.m cho tớ
    Lâu quá rồi nhỉ...?

10. Ging

Ging New Member

Chỉ có cậu và cậu mà thôi . Tớ nói nhiều hơn bình thường , tớ cười nhiều hơn và cũng buồn nhiều hơn . Tớ thấy mình vô duyện , cậu ạ . Cậu đã có người yêu , và tớ chợt nhận ra rằng tớ thích cậu , nhiều lắm . Tớ biết cậu đang hạnh phúc bên người ấy . Thầm nghĩ rằng , tránh xa cậu và quên cậu đi sẽ tốt hơn ... Ngày qua ngày , tớ chạy khắp nơi , tớ đi tìm cậu .
    Ừ ...
    Tim tớ ấm áp khi thấy cậu . Nhói đau khi cậu hờ hững , hoặc khi tớ nói cả chục cậu mà cậu không thèm trả lời lại .
    . Tớ hay đi dạo , tớ chạy khắp nơi để kiếm tìm cảm giác bình yên . Và có lẽ , không có nơi nào bình yên như lúc ở bên cậu .
    C đứa nói với tớ rằng , đừng tin cậu ... Nhưng tớ không thể không tin cậu . Vì cậu thật lắm - cảm giác của tớ mạnh mẽ ..C.lo cho tớ , cãi nhau với cậu ... tớ biết , vừa giận vừa thương C. Có lẽ , trong cái thế giới ấy . Không ai tốt với tớ như C ,T.H.M... Lúc nào họ cũng ở bên tớ , an ủi tớ , chia sẻ với tớ mọi điều . Và chắc chắn rằng , cậu cũng quan trong với tớ ở cái thế giới này
    ...
    Cậu biết đấy , tớ thích cậu - nhiều lắm !

11. kakadust

kakadust New Member

một tình cảm đặc biệt thật,vẫn còn thời gian dài để chú trải nghiệm...đến lúc ấy,chú mới biết thế nào là yêu thật sự

12. unknown

unknown New Member

anh bạn Ging có vẻ hơi bị khó khăn trong bể tình nhở
    khổ ải vô biên, quay đầu là bờ
    Đôi khi ta sống trong những tình thương và nỗi nhớ
    Nhưng ta tự hào rằng ta đã dũng cảm quyết định quên và ta đã làm được
    Ta khác với ta lúc đó, ta tự tin ở ta, ta yêu ta.
    Ta nhận ra ta phải yêu chính ta trước khi ta thương người ta
    Vì dù ích kĩ, vì dẫu khổ đau, ta vẫn còn có ta bên cạnh.

13. Ging

Ging New Member

Giả vờ mạnh mẽ, giả vờ cười
    Giả vờ không nghĩ, giả vờ thôi
    Giả vờ vui khi đang buồn đang tủi
    Giả vờ cười khi nước mắt đang rơi
    Giả vờ cố chấp, giả vờ hư
    Nhưng trong tâm đã từ lâu tha thứ
    Giả vờ quên, trong khi luôn rất nhớ
    Giả vờ hết yêu, trong lúc vẫn rất yêu
    Bẻ oặt thân đau, giấu trong lòng nỗi sầu
    Để cứ lâu lâu, lại ra vẻ đành hanh
    Giả vờ mạnh mẽ, giả vờ nhanh!.........

14. archidanh

archidanh New Member

:21_002::21_002: hay đây!hjhj

15. thy anh

thy anh New Member

cậu thật là người sống có tình cảm. mình đã từng giống cậu nhưng kết quả của tớ khác của cậu. tớ đã rất buồn. tớ mất niềm tin, tớ sợ tất cả. và bi giờ tớ trở nên lạnh lùng với tất cả mọi người. đơn giản vì tớ.......sợ

16. Ging

Ging New Member

Chúc cậu một ngày : không " Buồn " như Duy Khánh . không " Khóc " như Đông Nhi . không " Lạnh "như Khổng Tú Quỳnh. không " Lỗi lầm " như Ngô Mai Trang.Hãy mong tình mình có " 1 tình yêu tuyệt vời " như Phan Đinh Tùng.đừng bao giờ như Ngô Kiến Huy " giả vờ yêu" để rồi " chợt khóc " như Chí Cường. đừng khi nào thắc mắc hỏi những câu hỏi ngớ ngẩn như Tuấn Hưng " tình là gì ".Khi nào thấy "đơn côi " như Trương Quỳnh Anh.Hãy tin rằng tớ luôn ở bên cậu...
    cố lên cậu nhé....cuộc sống đã làm ta thay đổi..và ta hãy cố gắng để thay đổi lại nó...

17. Ging

Ging New Member

1 tháng. Chúng ta quen nhau được 1 tháng. Cậu đề nghị chúng ta hãy xưng anh - em . Ừ , tớ không thích và cũng không muốn , đơn giản vì tớ không thích..... 1 tháng , luôn bên nhau ở mọi lúc , mọi nơi . Chia sẻ mọi thứ với nhau , tình cảm , gia đình , bạn bè ... Thế giới lúc đó với tớ chỉ có cậu , không chém giết ,..., không tiền bạc bon chen chợ đời . Chỉ có cậu và cậu mà thôi . Tớ nói nhiều hơn bình thường , tớ cười nhiều hơn và cũng buồn nhiều hơn....tớ biết tớ sắp xa cậu rồi.....
    Tớ biết , tớ nên đi . Rời xa cậu ,... , rời xa cái thế giới chưa bao giờ thuộc về tớ . Tớ không thể phá hỏng hạnh phúc của cậu , tớ không thể làm cậu khóc ... Thế đấy !!
    ...Cuối cùng thì cậu cũng biết được tình cảm tớ dành cho cậu...
    Tớ đi đây ... và Tớ đã yêu cậu ! ...Thật đấy...

18. Ging

Ging New Member

--------------------------------------------------------------------------------

Một ngày đến rồi lại đi, có những khoảng khắc như vĩnh cửu, chúng ta đều muốn giữ lại tất cả những giây phút ấy. Một nỗi buồn đến, một niềm vui dâng trào trong mỗi con người, hay một cảm giác thoải mái của ngày nhẹ nhàng, tất cả đều mang đến cho con người ta những cảm xúc hay một kỉ niệm đáng nhớ. Nó đọng lại đâu đấy trong trí nhớ của mỗi chúng ta, chỉ một chút liên tưởng đến cũng khiến kí ức như quay về. Có những giây phút tuy ngắn ngủi, bỗng đến và mang niềm vui bất chợt hay thậm chí là một nỗi buồn…

Hãy ghi vào đây những dòng cảm xúc của bạn, ghi lại những khoảng khắc ngắn ngủi ấy. Khi ghi ra, bạn sẽ dễ nhìn rõ “cảm xúc” ấy trong lòng hơn bao giờ hết, biết đâu bạn sẽ cảm thấy thoải mái hơn sau khi viết ra chúng, và để khi sau này xem lại ta thấy rằng “một ngày nhẹ nhàng là một ngày vui”. ............

19. Ging

Ging New Member

Có những thứ "ANH" phải xông pha. Qua đó, "ANH"mới thấy đc khả năng và trình độ của mình.
    Bởi không có sự trải nghiệm nào là không có giá.
    Không nghị lực nào không có niềm vui.
    Vinh quang và thất bại. Thực và hư.
    "ANH"cần phải chiếm lĩnh và thử sức. Để rồi, "ANH"thấy cuộc đời này cũng có nhiều tiếng cười đấy!
    Chúc "ANH" luôn đổi mới và hoàn thiện mình hơn. Mọi điều tốt đẹp dành cho "ANH".......

20. Ging

Ging New Member

Có một người......vì một người......
    Có một người mang trong mình một trái tim bị tổn thương ... chỉ vì một chữ tin....
    Có một người cố gắng vượt qua nỗi đau khi bị gian dối .. và tất cả những lời dị nghị của mọi người xung quanh...
    Có một người đã mong mỏi một cuộc sống mới .. và thôi không hy vọng và mơ ước... vì tình yêu chỉ toàn là giả dối ...
    Có một người tập quen dần sống với cuộc sống âm thầm ... cam chịu ....

và...
    Có một người đến đánh thức trái tim đang ngủ wên của một người....
    Có một người cho một người biết thế nào mới là tình yêu thật sự...
    Có một người .. mỗi ngày đều mang đến cho một người tiếng cười....
    Có một người ... bảo với một người ... hãy dẹp bõ những đau khổ và tiếp bước đến hy vọng về một ước mơ...
    Có một người .. nói với một người phải dành lấy những gì thuộc về mình... nhưng liệu người đó có phải là của mình...
    Có một người .. đến bên một người và không biết khi nào trở thành một cái gì đó quan trọng trong tim một người....
    Có một người cho một người có một cảm giác....
    Phải Chăng...!
    Có một người thường cười một mình khi nghĩ tới một người...
    Có một người thương hay ngồi suy nghĩ về một người... và tự hỏi lòng có phải ta đã yêu...
    Có một người có cảm giác nhớ .. nhớ thật nhiều một người... khi ai đó quên thật nhiều....
    Có một người luôn chờ một người đến ...chỉ để nhìn .. chỉ để như vậy mà thôi...
    Có một người ... muốn nói với một người... nhưng thôi ...chẵng thà là một chữ bạn còn hơn không là gì...
    Có một người .. mún hỏi một người... trong tim người đó đang nghĩ gì...mà biết đâu lại chẵng có gì cả ...
    Có một người sẽ mãi im lặng ....
    Có một người thật sự đã chấp nhận một người...
    Có một người ... sẽ phải khóc một mình
    Có một người lại way về cuộc sống lúc trước....và thôi cái mơ ước ấy
    Có một người ... sẽ đợi ... đợi lời hứa của một người...
    Có một người sẽ mãi mãi không còn có thể vô tư mỗi ngày...
    Có một người sẽ..không wên được cái hương vị ngọt ngào đó...
    .. Nhưng mãi mãi ..có một người ..không thể nói ra những điều mình muốn nói...không thể yêu người mình đã yêu... không thể đứng bên cạnh người mình muốn... không thể nhìn thẵng vào mắt người mình muốn nhìn...

....Vì một người.....!!