1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Tìm hiểu thêm.

Tinh vi sờ ti con gà ri một tí

Thảo luận trong 'Góc cười' bắt đầu bởi xu_k@1, 17/5/10.

1. xu_k@1

xu_k@1 New Member

Đố các bạn tí nha, nhưng phải hứa là sau khi có kết quả k được la lối om sòm đòi "chém mỏi tay" chủ thớt đâu ah. Anh hùng là phải biết "bình tĩnh tự tin không cay cú. Âm thầm chịu đựng trả thù sau" :cuoihaha:
    Và đây là câu đố:
    "Nhà kia có nuôi một con heo và một con bò. Một hôm nhà có khách, ông ta buộc phải làm thịt con heo hoặc con bò để thết đãi. Con heo thì nghĩ ta đẻ được nhiều lứa, bán được nhiều tiên nên ông chủ k giết ta đâu, ổng nhất định sẽ giết tên bò. Còn bò thì nghĩ ta đây to lớn, cho nhiều sữa lại ăn ít mà chỉ toàn là cỏ, nuôi ta quá lợi nên ông chủ sẽ k giết ta đâu, chắc ổng sẽ làm thịt con heo rồi. Vậ theo các bạn ông chủ là làm thịt con nào?"
    Nhất định là phải làm thịt 1 trong 2 con nha, k được giết cả hai mà cũng k được tha tụi nó đó.

Last edited by a moderator: 30/9/10
  2. thuongdt

thuongdt Guest

cái này chắc là con bò quá, vì thịt bò ngon hơn, vả lại thịt heo bị tai xanh

3. shadytruong

shadytruong Thành viên tích cực

hay hay ! post tiếp đi nào:21_002:

4. xu_k@1

xu_k@1 New Member

tránh xì pam làm loãng chủ đề nghen bạn, mod mà cũng vi phạm sao:confused:
    nào các bạn nhanh tay trả lời thôi :20_003:

5. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

Nhưng bò cũng bị lở mồm long móng mà, chắc ông chủ phải dấn khách đi nhà hàn thôi, chứ 2 con vật ở nhà đều có nguy cơ mắc bệnh hết
    mà nếu giết 1 trong 2 con thì Hồng Anh ơi, rủ lớp mình zô ăn zí nghen, chứ 2 ông đó ko ăn hết đâu!

6. sky_wind

sky_wind New Member

Khựa khựa, chéc là cắt tai con heo làm gỏi, cắt đuôi con bò nấu ca ri. Rứa là ko chết con nào, bảo toàn công việc sinh nở của em heo và việc cho sữa của em bò ;))

7. Kingof

Kingof Moderator

hjhj^^

ông chủ ko bao jo giết con nào hết vì vị khách kia ko ăn thịt, là bậc tu nhân :10_002::10_002::10_002:

8. thuongdt

thuongdt Guest

trả lời đi bộ phận QA.
    anh em có vẻ bi sắc bí rồi, trả lời chuyển câu khác dễ hơn

9. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

It's a good idea!
    You are very intelligent!

10. xu_k@1

xu_k@1 New Member

Haizz... chẳng ai chịu đọc đề bài cho kĩ cả :22_002:, chủ thớt quyết đinh sẽ treo 2pic này thêm 1 tuần nữa mới giải đáp.
    @Thin: mày cứ chèn bài đi rồi chít với tao

11. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

bạn nào mà trả lời đc thì tôi xin tôn làm sư phụ, đố thế này thì có trời biết, đất biết, người đó biết, tôi ko biết!

12. sky_wind

sky_wind New Member

ủa dzậy em nói đúng òy, không được giết cả 2, em đâu có giết con nào đâu? Sao ko check đáp án của mình ta?

13. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

hehe
    nếu như đáp án của mình không đúng mà ai trả lời đúng thì mình mới tôn làm sư phụ chứ!

Chỉnh sửa cuối: 23/5/10
  14. xu_k@1

xu_k@1 New Member

vậy để chị cắt tai em làm gỏi, chặt "đuôi" em nấu cari xem thử em có sống nổi k nha :cuoinhamhiem::cuoinhamhiem:

15. xu_k@1

xu_k@1 New Member

hơ hơ, buồn quá, đố lâu lắc mà k ai chịu trả lời cho mình một câu đúng yêu cầu đề ra hết, buồn ơi là rầu
    thôi hôm nay giải đố luôn, câu này thực ra đố mẹo để chọc các bạn một tí cho vui thôi, coi như là khởi động cho trò đố zui "gian xảo" của mình trên 4rum trường từ đây về sau :cuoinhamhiem:
    giải nè: nếu bạn nào làm thịt con heo thì bạn có suy nghĩ của một con bò :cuoihaha:
    còn nếu bạn đòi giết bò thì bạn có suy nghĩ của một con heo :21_002:

anh Thin iu vấu, anh nghĩ sao ạ

16. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

?
    i don't understand

17. xu_k@1

xu_k@1 New Member

đọc kĩ đề đó, con heo thì nghĩ công chủ sẽ làm con bò, còn con bò lại nghĩ ông chủ sẽ làm thịt con heo :22_002:

18. hoai.vp092

hoai.vp092 Member

zậy là mình ko phải là bò, cũng ko phải là heo, may quá, mình ko bị mụ ta lừa!
    hehehe

19. quangboon

quangboon Thành viên tích cực

câu trả lời đây: nếu bạn nói giết con heo thì bạn xu_k sẽ nói suy nghĩ của bạn là của một con bò, tương tự như thế cho trường hợp của con bò.mình nói cho đúng hok bạn xu_k j đó.

20. Bugatti16.4

Bugatti16.4 New Member

Hê Hê Ổng sẽ làm thịt Con gà Ri :D:10_002: